ข่าวสารประชาสัมพันธ์ “ผอ.กองกิจการนิสิต ปฏิบัติหน้าที่พิธีกรภาคภาษาไทย ในพิธีเปิดโครงการอบรมพระธรรมทูตสายต่างประเทศ รุ่นที่ ๒๘” By กองกิจการนิสิต On มี.ค. 15, 2022 476 Share พิธีเปิดโครงการอบรมพระธรรมทูตสายต่างประเทศ รุ่นที่ ๒๘ ถวายเป็นพระราชกุศลฯ และเฉลิมพระเกียรติฯ เมื่อ ๑๔ มีนาคม ๒๕๖๕ เวลา ๑๔.๐๐ น. เจ้าประคุณสมเด็จพระมหาธีราจารย์ กรรมการมหาเถรสมาคม ประธานสำนักงานกำกับดูแลพระธรรมทูตไปต่างประเทศ เจ้าอาวาสวัดพระเชตุพนวิมลมังคลาราม เป็นประธานพิธีเปิดและปฐมนิเทศโครงการอบรมพระธรรมทูตสายต่างประเทศ รุ่นที่ ๒๘ พระเดชพระคุณพระธรรมวัชรบัณฑิต, ศ.ดร. อธิการบดี กล่าวถวายรายงาน โดยมีตัวแทนผู้เข้าร่วมจากหน่วยงานพระพุทธศาสนาที่สำคัญในประเทศไทยทั้งฝ่ายบรรพชิตและคฤหัสถ์เข้าร่วมพิธี การนี้ พระมหาประยูร โชติวโร ผอ.กองกิจการนิสิตฯ ได้ปฏิบัติหน้าที่เป็นพิธีกรภาคภาษาไทย ท่านผู้สนใจสามารถติดตามข้อมูลได้ที่เพจ โครงการอบรมพระธรรมทูตสายต่างประเทศ ภาพโดย โครงการอบรมพระธรรมทูตสายต่างประเทศ 476 Share FacebookTwitterGoogle+ReddItWhatsAppPinterestEmail